1. Diễn đàn Fliponlineđang tuyển nhiều Mod cùng nhiều quyền lợi hấp dẫn. Bạn quan tâm thì xem tại đây nha: Tin tuyển Mod
    Dismiss Notice

Giới thiệu Tuyển Sinh Lớp Nghiệp Vụ Bồi Dưỡng Kế Toán Trưởng

Thảo luận trong 'Dạy nghề, học nghề' bắt đầu bởi gdvnngoc5tram6, 8/3/18.

  1. gdvnngoc5tram6

    gdvnngoc5tram6 New Member

    TUYỂN SINH LỚP NGHIỆP VỤ BỒI DƯỠNG KẾ TOÁN TRƯỞNG

    Kế toán trưởng nắm giữ một vai trò quan trọng trong tổ chức, đặc biệt là những tổ chức lớn. Để làm kế toán trưởng nhất thiết phải đáp ứng một số tiêu chuẩn và điều kiện nhất định.

    Rất nhiều tổ chức, nhiều KT lúng túng trong việc bổ nhiệm KT trưởng khi còn chưa có chứng chỉ. Như vậy tổ chức có cần KTT không? Nếu như không có chứng chỉ liệu có thể được bổ nhiệm KTT không?

    I - Về việc bổ nhiệm KTT:

    Mục 2 Điều 37 NĐ số 129/2004/NĐ-CP ngày 31/5/2004 của Chính phủ quy định:

    Khi thành lập đ.vị KT phải bố trí ngay người làm KTT. Trường hợp khuyết KT trưởng thì cấp có thẩm quyền bố trí ngay KTT mới. Trường hợp chưa có người có đủ tiêu chuẩn và điều kiện bổ nhiệm KT trưởng thì phải cử người phụ trách KT hoặc thuê KTT. Đ/vs doanh nghiệp NN, công ty TNHH, CTCP, doanh nghiệp có vốn đ/tư nước ngoài và hợp tác xã chỉ được cử người phụ trách kế toán trong thời hạn tối đa là một năm tài chính, sau đó bố trí người làm KT trưởng”.

    Tại khoản 2 Điều 53 Luật Kế toán quy định: "Người làm kế toán trưởng phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng KTT”.

    II - Đối tượng bồi dưỡng KT trưởng:

    (1) Những A/C đang làm KT, kế toán trưởng hoặc trưởng phòng kế toán không có chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng theo qui định của Bộ TC trong các cơ quan Nhà nước, đvị sự nghiệp, tổ chức có sử dụng kinh phí NS nhà nước và các đơn vị SN, tổ chức không sử dụng kinh phí ngân sách Nhà nước (lẫn cả đvị thu, chi NS và Đ/vị lực lượng vũ trang).

    (2). Những người đang làm KT, KT trưởng hoặc trưởng phòng KT chưa có chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng theo qui định của Bộ Tài chính trong các DN thuộc các thành phần K/tế, bao gồm HTX.

    (3) Những ai hành nghề KT theo qui định của PL về kế toán và những đối tượng khác thỏa mãn tiêu chuẩn qui định

    Nhằm hoàn thiện điều kiện bổ nhiệm chức danh KT trưởng cho các tổ chức, CT Cổ phần GDVN tuyển sinh lớp nghiệp vụ Bồi dưỡng Kế toán trưởng cho các các nhân và tổ chức có nhu cầu.

    III - Điều kiện để học lớp chứng chỉ Kế toán trưởng:

    Tại Điều 2 QĐ số 98/2007/QĐ-BTC ngày 03/12/2007 của Bộ trưởng BTC v/v ban hành quy chế về tổ chức bồi dưỡng và cấp chứng chỉ KTT quy định:

    Đối tượng tham gia khóa đào tạo nghiệp vụ KT trưởng phải có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về TC, KT, kiểm toán từ bậc trung cấp trở lên và có TG công tác thực tế về tài chính, kế toán, kiểm toán như sau:

    _Ít nhất là 2 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp ĐH chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán

    _Ít nhất là 3 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp Cao đẳng, Trung cấp chuyên ngành TC, kế toán, kiểm toán

    Thời lượng đ.tạo: 2 tháng

    _Kế toán trưởng DN: 1,7 tr VNĐ/khóa (chưa bao gồm LP thi và cấp chứng chỉ)

    _Kế toán trưởng HC sự nghiệp: 2 tr VNĐ/khóa (chưa bao gồm LP thi và cấp chứng chỉ)

    Phương pháp học:

    Chương trình bồi dưỡng áp dụng các phương pháp giảng dạy tích cực, PP đối thoại, kết hợp độc thoại vs trao đổi với HV ngay trên lớp và phương pháp tình huống.

    Chứng chỉ: Do BTC cấp

    Về việc đtạo KT trưởng sẽ do Bộ Tài chính trực tiếp cấp chứng chỉ. Các anh/chị học viên tìm hiểu kỹ trước khi ĐK học. Vì tại HCM có một số TTĐT KT trưởng nhưng chứng chỉ thì không phải do Bộ Tài chính cấp. Mong anh/chị học viên tìm hiểu kỹ để tránh sai sót đáng tiếc.

    Thủ tục ĐK nhập học:

    _ 2 PĐK (theo mẫu) có đóng dấu giáp lai xác nhận của thủ trưởng Đ.vị cơ quan công tác

    _ 2 CMND photo công chứng

    _ 2 Bằng tốt nghiệp Trung cấp, Cao đẳng, ĐH photo có công chứng

    _ 4 tấm ảnh 3*4

    Địa điểm học tại thành phố HCM:

    _Cơ sở quận 10: CT cổ phần Giáo dục Việt Nam, số 12 Trần Thiện Chánh, phường 12, quận 10

    _Cơ sở Q. Bình Thạnh: CT Cổ phần Giáo dục Việt Nam, số 195 D2, P25, Q. Bình Thạnh

    Ngoài ra, trung tâm còn có các cơ sở khác ở Hà Nội, Đà Nẵng, Nha Trang, Bình Định, Cần Thơ

    Liên lạc: 0902 76 76 63 (Ngọc Trâm)

    Tags: tuyen sinh lop nghiep vu boi duong ke toan truong

    MỘT SỰ Đ.TƯ SÁNG SUỐT LUÔN LÀ CÁCH BIẾN BẠN THÀNH NGƯỜI ĐI ĐẦU! HÃY NHẤC MÁY VÀ GỌI NGAY!!![​IMG]
     
    Đang tải...

Chia sẻ trang này